กิจกรรมค่ายอาสา ปันน้ำใจพี่ให้น้อง ณ โรงเรียนนามะอื้น 2566 November 17, 2023 by wpadmin with no comment กิจกรรม กิจกรรมค่ายอาสา ปันน้ำใจพี่ให้น้อง ณ โรงเรียนนามะอื้น 2566 วันที่ 14 – 15 มกราคม 2566 หอพักนักศึกษามหาวิทยาลัยพายัพ เขตแม่คาว ร่วมกับสโมสรเจ้าหน้าที่ฯ จัดกิจกรรม ดีปันน้ำใจพี่ให้น้อง ณ ศกร.ตชด.บ้านนามะอื้น อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ น้อง ๆ นักศึกษาได้ร่วมทำฝายชะลอน้ำ ทำแปลงเกษตร แจกผ้าห่ม อุปกรณ์การเรียน และร่วมทำกิจกรรมวันเด็กกับน้องๆ Views: 253